வேர்க்கடலை சாப்பிட்டால் உடல் எடை அதிகரிக்குமா?

வேர்க்கடலை ஆரோக்கியமான உணவின் ஒரு பகுதியாக இருக்கக்கூடிய ஒரு சத்தான உணவாகும், ஆனால் அவை ஒப்பீட்டளவில் அதிக கலோரிகளைக் கொண்டிருக்கின்றன, எனவே அதிகமான வேர்க்கடலை சாப்பிடுவது உங்கள் உடலுக்குத் தேவையானதை விட அதிக கலோரிகளை உட்கொண்டால் எடை அதிகரிக்கும்.

ஒரு அவுன்ஸ் (28 கிராம்) வேர்க்கடலையில் தோராயமாக 170 கலோரிகள், 7 கிராம் புரதம் மற்றும் 14 கிராம் கொழுப்பு உள்ளது, இதில் ஆரோக்கியமான நிறைவுறா கொழுப்புகள் மற்றும் நிறைவுற்ற கொழுப்புகள் உள்ளன. வேர்க்கடலையில் உள்ள புரதம் மற்றும் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள் உங்களை முழுமையாகவும் திருப்தியாகவும் உணர உதவும் அதே வேளையில், அதிக அளவு வேர்க்கடலையை உட்கொள்வது அல்லது அதிக கலோரி கொண்ட உணவுடன் கூடுதலாக அவற்றை உண்பது எடை அதிகரிக்க வழிவகுக்கும்.

ஆரோக்கியமான எடை மேலாண்மைத் திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக உங்கள் உணவில் வேர்க்கடலையைச் சேர்க்க நீங்கள் விரும்பினால், பகுதியைக் கட்டுப்படுத்துவது மற்றும் நாள் முழுவதும் நீங்கள் உட்கொள்ளும் மற்ற உணவுகள் மற்றும் பானங்கள் குறித்து கவனம் செலுத்துவது அவசியம். பழங்கள், காய்கறிகள், முழு தானியங்கள், ஒல்லியான புரதங்கள் மற்றும் வேர்க்கடலையில் உள்ள ஆரோக்கியமான கொழுப்புகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்த உணவுகளை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள்.

ஒட்டுமொத்தமாக, சமச்சீரான உணவின் ஒரு பகுதியாக மிதமான அளவில் வேர்க்கடலை சாப்பிடுவது எடை அதிகரிப்பதற்கு வாய்ப்பில்லை மற்றும் முக்கியமான ஊட்டச்சத்துக்கள் மற்றும் ஆரோக்கிய நன்மைகளை அளிக்கும். இருப்பினும், எந்தவொரு உணவைப் போலவே, மிதமான பயிற்சி மற்றும் உங்கள் ஒட்டுமொத்த கலோரி உட்கொள்ளலில் கவனம் செலுத்துவது முக்கியம்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *