நீங்கள் உங்களை நேசிக்கிறீர்களா? பின்னர், உங்கள் உடலை நன்றாக கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும். முடி என்பது நீங்கள் உண்மையிலேயே கவனிக்க வேண்டிய ஒரு பகுதியாகும். ஒரு நல்ல முடி நாளின் சக்தியை நீங்கள் எப்போதாவது Moringa கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்களா? உங்களுக்கு நல்ல முடி இருந்தால், உங்கள் ஆற்றலும் நன்றாக இருக்கும். முடிக்கு கிராம்பு எண்ணெயின் ஆரோக்கிய நன்மைகள் மற்றும் முடிக்கு கிவியின் ஆரோக்கிய நன்மைகள் ஆகியவற்றைப் படிக்கலாம்.

முடியின் நன்மையில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துவதாக நம்பப்படும் பொருட்களில் முருங்கையும் ஒன்று. தவிர, முருங்கை Moringa முடிக்கு மட்டுமல்ல, சருமத்திற்கும் நல்லது. கூந்தலுக்கு முருங்கையில் சில அற்புதமான நன்மைகள் உள்ளன. அதை ஒவ்வொன்றாக விவாதிப்போம்.

முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கும்
முருங்கைக்காயில் Moringa வைட்டமின் ஏ மற்றும் பி நிறைந்துள்ளது, இது முடிக்கு ஊட்டமளிப்பதற்கும் வளர்ச்சியை மேம்படுத்துவதற்கும் நன்மை பயக்கும். முடி வளர்ச்சியை ஆதரிக்கும் வைட்டமின் ஏ அதிக உள்ளடக்கத்தையும் கொண்டுள்ளது. வைட்டமின் ஏ உடலில் உள்ள ஆரோக்கியமான செல்கள் மற்றும் திசுக்களை வளர்ப்பதிலும் முடி உதிர்தலைக் குறைப்பதிலும் முக்கியப் பங்கு வகிக்கிறது.

வைட்டமின் ஏ குறைபாடு உச்சந்தலையில் தடித்தல், உலர்ந்த முடி மற்றும் பொடுகு ஆகியவற்றை ஏற்படுத்துகிறது. Moringa முருங்கையைப் பயன்படுத்துவது முடியை ஈரப்பதமாக்குவதோடு பொடுகுத் தொல்லையைத் தடுக்கும். வைட்டமின் ஏ செபாசியஸ் சுரப்பிகளில் இருந்து சருமத்தின் உற்பத்தியைத் தூண்டுகிறது. சருமம் உச்சந்தலையை ஈரப்பதமாக்கி, முடியை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்கும்.

வைட்டமின் பி உச்சந்தலையில் மற்றும் மயிர்க்கால்களுக்கு ஆக்ஸிஜன் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்களை கொண்டு செல்லும் சிவப்பு இரத்த அணுக்களை உருவாக்க உதவுகிறது. உச்சந்தலையில் சரியான இரத்த ஓட்டம் மயிர்க்கால்களை வலுவாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் வளர அனுமதிக்கிறது.

உங்கள் Cholesterol Levels அதிகமாக இருக்கும் போது ஏற்படும் 6 ஆபத்தான விஷயங்கள் READ MORE

முடி உதிர்வை தடுக்கும்
முருங்கை Moringa இரும்பின் சிறந்த ஆதாரங்களில் ஒன்றாகும். அதனால்தான் இது இயற்கையான முடி வளர்ச்சிக்கு ஏற்றது. பல்வேறு மருத்துவ இதழ்களின்படி, இரும்புச்சத்து குறைபாடு முடி உதிர்தலுடன் தொடர்புடையது. உங்கள் உச்சந்தலையில் இரத்தத்தில் ஆக்ஸிஜன் சுழற்சியை அதிகரிக்க இரும்பு உதவுகிறது. உங்கள் உச்சந்தலையில் நல்ல ஆக்ஸிஜன் சப்ளை இருந்தால், உங்கள் மயிர்க்கால்கள் நன்றாக வளரும்.

முடி உதிர்தலை எதிர்த்துப் போராட, நீங்கள் மீன் எண்ணெயைப் பயன்படுத்த முயற்சி செய்யலாம். முடி உதிர்தலுக்கு மீன் எண்ணெயின் நன்மைகள் பற்றி நீங்கள் மேலும் படிக்கலாம்.

ஆரோக்கியமான மயிர்க்கால்களை ஊக்குவிக்கவும்
முருங்கைக்காயில் துத்தநாகமும் உள்ளது, இது முடி வளர்ச்சியைத் தூண்டுகிறது. துத்தநாகம் மற்றும் வைட்டமின்கள் இரண்டும் முடியை உலர்த்துதல் மற்றும் செபாசியஸ் சுரப்பிகள் அடைப்பதில் இருந்து பாதுகாக்கின்றன. குறைந்த அளவு துத்தநாகம், மோசமான முடி வளர்ச்சி மற்றும் முடி உதிர்தலுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆரோக்கியமான மயிர்க்கால்களுக்கு துத்தநாகம் மிக முக்கியமான பங்களிப்பாகும், அவை உங்கள் தலையில் உள்ள ஒவ்வொரு முடியின் வேர்களாகும். சேதமடைந்த மயிர்க்கால்கள் விரைவாக மீட்க உதவுவதன் மூலம் முடி வளர்ச்சியை மேம்படுத்துகிறது. நுண்ணறைகளைச் சுற்றியுள்ள எண்ணெய் சுரப்பிகள் சரியாக வேலை செய்ய உதவுகிறது.

முடி இழைகளை வளர்க்கும்
முருங்கையில் அமினோ அமிலங்கள் (அர்ஜினைன், சிஸ்டைன், லைசின் மற்றும் மெத்தியோனைன்) உள்ளன, அவை நம் உடலின் அனைத்து செல்களின் கட்டுமானத் தொகுதிகளாக செயல்படுகின்றன.

முடி வளர்ச்சிக்கு அமினோ அமிலங்களில் சிஸ்டைன் மிகவும் இன்றியமையாதது. இது ஒரு வலுவான ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும், இது சூரிய சேதம் மற்றும் பிற தீங்கு விளைவிக்கும் கதிர்வீச்சுகளிலிருந்து முடியைப் பாதுகாக்கும் பொறுப்பாகும். இது முடியின் செல்களுக்கு கந்தகத்தை வழங்குகிறது, இது அமைப்பை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் முடியை பலப்படுத்துகிறது.

ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தத்தை எதிர்த்துப் போராடும்
வைட்டமின் சி மற்றும் ஈ ஆகியவை சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றிகளாகும், அவை சேதப்படுத்தும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களுக்கு எதிராக போராடுகின்றன. ஃப்ரீ ரேடிக்கல்கள் முடியை வலுவிழக்கச் செய்கின்றன, மேலும் அவை உள்ளேயும் வெளியேயும் உடலுக்குள் வரும்போது சாம்பல் நிறமாகவும் மாறும்.

வைட்டமின் சி இந்த சேதத்தை எதிர்த்துப் போராட முக்கியமானது, அதே நேரத்தில் வைட்டமின் ஈ சேதத்தை சரிசெய்ய உதவும். இருவரும் உச்சந்தலையில் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்த வேலை செய்கிறார்கள், இது நுண்ணறைகளுக்கு இரத்தத்தை எடுத்துச் செல்லும் நுண்குழாய்களை பராமரிப்பதில் முக்கியமானது.

ஆக்ஸிஜனை வேர்களுக்கு கொண்டு செல்லும்
முன்பு கூறியது போல், முருங்கையில் இரும்புச்சத்து உள்ளது, இது இரத்தத்தில் ஆக்ஸிஜனை உச்சந்தலையில் கொண்டு செல்ல உதவுகிறது. எந்தவொரு உயிரினமும் ஆக்ஸிஜனின் புதிய சப்ளையைப் பெற்றால், அது உங்கள் மயிர்க்கால்களைப் போலவே சிறப்பாக இருக்கும். இரும்புச்சத்து குறைபாடு முடி உதிர்தலுக்கு வழிவகுக்கும், இதனால் ஆரோக்கியமான முடி வளர்ச்சிக்கு இரும்புச்சத்து இன்றியமையாத ஒன்றாகும்.

உங்கள் கருத்தடை மாத்திரை 100% பாதுகாப்பானதா ? READ MORE

டி-பிக்மென்டேஷன் தாமதம்
மொரிங்காவில் ஒரு குறிப்பிட்ட பெப்டைட் உள்ளது, இது முடி தண்டைச் சுற்றி பூசுவதற்கு பொறுப்பாகும். முருங்கை விதையில் அதிக செல்வாக்கு உள்ளது மற்றும் முடி முன்கூட்டியே நரைப்பதைத் தடுப்பதில் முடி பராமரிப்புக்கான புதிய கண்டுபிடிப்பு உள்ளது.

முருங்கையில் வைட்டமின் சி நிறைந்துள்ளது, இது ஆக்ஸிஜனேற்றியாகப் பங்கு வகிக்கிறது. வைட்டமின் சியில் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்கள் இருப்பதால், முடி நிறத்திற்கு முக்கியமான மெலனின் நிறமியை இழப்பதில் தாமதம் ஏற்படும்.

முடி அடர்த்தியை அதிகரிக்கும்
முருங்கைக்காயில் ஒமேகா-3 நிறைந்துள்ளது. முடி வளர்ச்சியில் ஒமேகா-3 முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. இதனை மேற்பூச்சாகப் பயன்படுத்தினால், அது அதிகப்படியான பூச்சு ஆகிவிடும். இதன் விளைவாக, இது முடி தண்டின் புறணியில் உள்ள துளைகளை மூடுவதோடு, முடியில் உள்ள ஊட்டச்சத்தை தக்கவைக்க உதவுகிறது. ஒமேகா-3 உங்கள் முடி அடர்த்தியாகவும் வலுவாகவும் வளர உதவுகிறது.

மயிர்க்கால்கள் ஆரோக்கியமான கொழுப்புகளால் செறிவூட்டப்பட்டால், அவை விட்டம் மற்றும் அடர்த்தியுடன் கூடிய முடி வளரும்.

பிளவு முனைகளைத் தடுக்கும்
முடி உடையக்கூடிய மற்றும் பலவீனமாக இருக்கும் போது, பிளவு முனைகளைக் காணலாம். அதிக வெப்ப-ஸ்டைலிங், அடிக்கடி சாயமிடுதல், இரசாயன சிகிச்சை மற்றும் அதிகமாக கழுவுதல் போன்றவற்றால் உங்கள் தலைமுடி பலவீனமடைந்து சேதமடையலாம்.

ஆனால், கவலை வேண்டாம், முருங்கையில் ஏராளமான அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்கள் உள்ளன, அவை முனைகள் பிளவுபடுவதைத் தடுப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. கால்சியம், பொட்டாசியம், செலினியம், மாங்கனீஸ், மெக்னீசியம், தாமிரம் மற்றும் பல வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் இருப்பதால் சேதமடைந்த முடியை வலுப்படுத்துவதன் மூலம் அதை சரிசெய்ய முடியும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *