முதுகெலும்பு முறிவுகள் பெரும்பாலும் வயதானவர்களில் காணப்படுகின்றன என்றாலும், குறைந்த எலும்பு தாது அடர்த்தி கொண்ட எந்தவொரு நபரையும் அவை பாதிக்கலாம். 31 ஜோடி முதுகெலும்பு நரம்புகள் முதுகெலும்புடன் இணைக்கப்பட்ட மோட்டார் மற்றும், உணர்ச்சி செயல்பாடுகளைக் கட்டுப்படுத்துகின்றன, இது முதுகெலும்புகளால் பாதுகாக்கப்படுகிறது.

மனித உடல் ஒரு பொறியியல் அற்புதம், மற்ற இயந்திரங்களைப் போலவே, மனித உடலின் செயல்திறன் வயதுக்கு ஏற்ப குறைகிறது.

எலும்பு அமைப்பும் இதற்கு விதிவிலக்கல்ல, மேலும் நமது எலும்புகள் வயதுக்கு ஏற்ப பலவீனமடைகின்றன, அவை எலும்பு முறிவுகளுக்கு ஆளாகின்றன.

ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் என்பது எலும்பை வலுவிழக்கச் செய்யும் ஒரு நோயாகும், மேலும் இந்த நிலையில் உள்ளவர்களுக்கு முதுகு எலும்பு முறிவுகள் ஏற்பட வாய்ப்புகள் அதிகம்.

காசியாபாத், வைஷாலி, மேக்ஸ் சூப்பர் ஸ்பெஷாலிட்டி மருத்துவமனையின் நரம்பியல் அறுவை சிகிச்சை இயக்குனர் டாக்டர் மணீஷ் வைஷ் கூறுகிறார்,

“ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் என்பது ஒரு மருத்துவ நிலை, இதில் எலும்பு முறிவு ஏற்படும் வரை எந்த அறிகுறிகளும் இல்லாமல் எலும்புகள் தொடர்ந்து பலவீனமடைகின்றன.

ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் பொதுவாக முதுகெலும்பு முறிவுகளில் விளைகிறது, அவை முதுகெலும்பு சுருக்க முறிவுகள் என்றும் அழைக்கப்படுகின்றன. 50 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்களில் தோராயமாக 17.9% பேர் முதுகெலும்பு முறிவுகளால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்.

முதுகெலும்பு முறிவுகள் பெரும்பாலும் வயதானவர்களில் காணப்படுகின்றன என்றாலும், குறைந்த எலும்பு தாது அடர்த்தி கொண்ட எந்தவொரு நபரையும் அவை பாதிக்கலாம். 31 ஜோடி முதுகெலும்பு நரம்புகள் முதுகெலும்புடன் இணைக்கப்பட்ட மோட்டார் மற்றும் உணர்ச்சி செயல்பாடுகளைக் கட்டுப்படுத்துகின்றன, இது முதுகெலும்புகளால் பாதுகாக்கப்படுகிறது.

முதுகெலும்பு உடற்கூறியல் எந்த மாற்றமும் நேரடியாக ஒரு நரம்பியல் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது, இது ஒரு நபரை ஊனமாக்குகிறது.

“முதுகெலும்பு எலும்பு முறிவுகள் பெரும்பாலும் முதுகுவலியை ஏற்படுத்துகின்றன, இது எந்த இயக்கத்திலும் மோசமாகிறது மற்றும் ஓய்வெடுக்கிறது. இந்த முறிவுகள் பெரும்பாலும் கீழ் முதுகுத்தண்டில் நிகழ்கின்றன மற்றும் எலும்பு முறிவு போதுமான அளவு கடுமையானதாக இருந்தால், அது கதிர்வீச்சு வலி போன்ற நரம்பியல் அறிகுறிகளை ஏற்படுத்தும்.

 PCOS  உள்ள பெண்கள் இதயப் பிரச்சனைகளுக்கு அதிக ஆபத்தில் உள்ளனர் சிக்கலை நிர்வகிப்பதற்கான வழிகள்

வலி கதிர்வீச்சு பெரும்பாலும் பாதிக்கப்பட்ட நரம்பு சார்ந்தது. முதுகெலும்பு முறிவு நோயாளிகளுக்கு உடல் பரிசோதனை முக்கியமானது. நரம்புகள் சம்பந்தப்பட்டதா இல்லையா என்பதை தீர்மானிக்க உதவுகிறது.

நரம்பு சம்பந்தப்பட்டவர்களுக்கு உணர்வு இழப்பு, தசை பலவீனம் மற்றும் அனிச்சையில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் போன்ற அறிகுறிகள் பெரும்பாலும் இருக்கும்.

முதுமையில் ஏற்படும் முதுகுவலியை அலட்சியம் செய்யக்கூடாது, ஏனெனில் இது ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் மற்றும் முதுகெலும்பு முறிவின் அறிகுறியாக இருக்கலாம். நீண்ட கால இயலாமையைத் தடுக்க, விரைவில் மருத்துவரின் கருத்தைப் பெறுவது எப்போதும் புத்திசாலித்தனம்.

மகப்பேறுக்கு முந்தைய நோய்த்தொற்றுகள்

நோயறிதல் மற்றும் மேலாண்மை
, “நோயறிதலை உறுதிப்படுத்த எக்ஸ்ரே மற்றும் MRI போன்ற இமேஜிங் சோதனைகள் அடிக்கடி தேவைப்படுகின்றன. உறுதி செய்யப்பட்டவுடன், முறிவின் அளவைப் பொறுத்து மேலாண்மை அமையும். சிலர் மருந்துக்கு மட்டுமே தகுதி பெறலாம், மற்றவர்களுக்கு அறுவை சிகிச்சை தேவைப்படலாம்.

முந்தைய விரிவான நடைமுறைகள் மட்டுமே நோயாளிகளுக்கு ஒரே வழி. விஞ்ஞான முன்னேற்றங்கள் இந்த நோயாளிகளுக்கு முதுகெலும்பு பெருக்கத்தின் வடிவத்தில் குறைந்தபட்ச ஊடுருவக்கூடிய மாற்றீட்டை வழங்கியுள்ளன.kyphoplasty, மற்றும் Vertebroplasty ஆகியவை முதுகெலும்பு எலும்பு முறிவுகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கான இரண்டு முதுகெலும்பு பெருக்க செயல்முறைகள் ஆகும்.

கைபோபிளாஸ்டியில், எலும்பு முறிவு ஏற்பட்ட இடத்தில் பலூன் டம்பைச் செருக அறுவை சிகிச்சை நிபுணர் ஒரு சிறிய கீறலைச் செய்கிறார். பலூனை உயர்த்துவதன் மூலம், ஒரு எலும்பு குழி உருவாக்கப்படுகிறது, இது சிதைவை சரிசெய்ய எலும்பு சிமெண்டால் நிரப்பப்படுகிறது. சிமென்ட் விரைவாக கடினப்படுத்துகிறது மற்றும் உள் வார்ப்பாக செயல்படுகிறது.

கைபோபிளாஸ்டிக்கு மாறாக, முதுகெலும்பு அறுவை சிகிச்சையில் பலூன் டேம்ப் பயன்படுத்தப்படுவதில்லை, மேலும் எலும்பு முறிவு ஏற்பட்ட இடத்தில் சிமென்ட் நேரடியாகச் செருகப்படுகிறது. அறுவை சிகிச்சையின் தேர்வு நோயாளியின் நிலை மற்றும் அறுவை சிகிச்சை நிபுணரின் நிலையைப் பொறுத்தது. இரண்டு அறுவை சிகிச்சைகளும் ஒரு சிறந்த முன்கணிப்பைக் கொண்டுள்ளன, மேலும் அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு நோயாளிகள் இயல்பு வாழ்க்கைக்குத் திரும்புகிறார்கள்.

5 Replies to “ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் – முதுகெலும்பு முறிவுகளுக்கு முக்கிய காரணமாகும்.”

  1. The manufacturer gave us a big discount under the premise of ensuring the quality of products, thank you very much, we will select this company again. Marcel Schackow

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *