• Wed. Dec 6th, 2023

அம்பரெல்லாவின் ஆரோக்கிய நன்மைகள்

அம்பரெல்லா என்றால் என்ன?

அம்பரெல்லா (Spondias dulcis) என்பது உண்ணக்கூடிய பழங்களைக் கொண்ட வெப்பமண்டல மரமாகும். இது பொதுவாக kedondong (இந்தோனேசியா), buah long long (சிங்கப்பூர்), pomme cythere (Trinidad and Tobago), June plum (Bermuda and Jamaica), mangotín (Panama), juplon (Costa Rica), தங்க ஆப்பிள் (Barbados and Guyana) என அழைக்கப்படுகிறது. ) ), ஜாபோ இண்டியோ (வெனிசுலா), மற்றும் கஜரானா (பிரேசில்). இந்த மரம் தென்கிழக்கு ஆசியாவில் தோன்றியது. இது மலேசியா, இந்தியா, இலங்கை மற்றும் ஆப்பிரிக்காவின் சில பகுதிகளில் அதன் இலைகள் மற்றும் பழங்களுக்காக பரவலாக பயிரிடப்படுகிறது. இந்த மரம் செப்டம்பர் முதல் ஜனவரி நடுப்பகுதி வரை ஏராளமாக காய்க்கும். அம்பரெல்லா பழங்கள் ஒரு டஜன் வரை கொத்தாக வளரும்.

பழம் ஓவல் வடிவத்தில், கடினமான தோலுடன் பச்சை நிறத்தில் இருக்கும். பழத்தின் சதை கடினமானது மற்றும் நார்ச்சத்து குழி கொண்டது. பழம் பழுக்கும் போது தங்க மஞ்சள் நிறமாக மாறும். இது அன்னாசி மற்றும் மாம்பழத்தின் சுவைகளைக் கொண்டுள்ளது. கடினமான மொறுமொறுப்பான சதை புளிப்பு மற்றும் எனவே, இது பெரும்பாலும் உப்பு, மிளகாய் தூள், சர்க்கரை அல்லது இறால் விழுதுடன் உண்ணப்படுகிறது. பழத்தை பச்சையாக உண்ணலாம் என்றாலும், பழுத்த பழம் மிகவும் சுவையாக இருக்கும்.

அம்பரெல்லா பழம் ஜாம், ஜெல்லி மற்றும் பிரீசர்ஸ் தயாரிக்க பயன்படுகிறது. பழம் சூப்கள், சாஸ்கள் மற்றும் குண்டுகளில் சுவையாக சேர்க்கப்படுகிறது. சில இடங்களில், அம்பரெல்லா பழ சாலட்டில் பயன்படுத்தப்படுகிறது அல்லது உலர்ந்த மற்றும் சில உணவுகளை தயாரிப்பதற்காக காரமான பேஸ்டாக செய்யப்படுகிறது. பழத்தை மிட்டாய் செய்யலாம் அல்லது பானங்களாக பதப்படுத்தலாம்.

அம்பரெல்லாவின் ஆரோக்கிய நன்மைகள்
அம்பரெல்லாவின் இலைகள் மற்றும் பட்டைகள் ஃபிளாவனாய்டுகள், சபோனின் மற்றும் டானின்களைக் கொண்டிருப்பதால், ஒரு சிகிச்சை முகவராக பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது. பழம் ஊட்டச்சத்துக்களில் அடர்த்தியானது மற்றும் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துகிறது. அம்பரெல்லா பழத்தின் ஒரு வேளை 48Kcal ஆற்றல், 1 கிராம் புரதம், 12 கிராம் கார்போஹைட்ரேட், 233 IU வைட்டமின் A, 30mg வைட்டமின் C, 15 mg கால்சியம், 3 mg இரும்பு மற்றும் 22 கிராம் பாஸ்பரஸ் ஆகியவற்றை வழங்குகிறது. பழத்தில் உணவு நார்ச்சத்து மற்றும் தியாமின் மற்றும் ரிபோஃப்ளேவின் போன்ற வைட்டமின் பி சிக்கலான கூறுகளும் உள்ளன.

மறுதானியின் பயன்கள், நன்மைகள், பக்க விளைவுகள்

ஆசிய பசிபிக் ஜர்னல் ஆஃப் டிராபிகல் பயோமெடிசினில் 2013 இல் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின்படி, அம்பரெல்லா பழங்கள் மற்றும் இலைகளின் சாறுகள் வலுவான ஆண்டிமைக்ரோபியல், ஆக்ஸிஜனேற்ற, சைட்டோடாக்ஸிக் மற்றும் த்ரோம்போலிடிக் பண்புகளை வெளிப்படுத்துகின்றன.

நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கிறது

அம்பரெல்லா பழத்தில் வைட்டமின் சி நிறைந்துள்ளது. இது நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தின் செயல்பாட்டை மேம்படுத்துகிறது. இது கொலாஜன் உருவாவதை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் காயம் குணப்படுத்தும் செயல்முறையை துரிதப்படுத்துகிறது. பழத்தில் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் உள்ளன மற்றும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல் சேதத்தைத் தடுக்க உதவுகிறது.

தோல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துகிறது

பழத்தில் உள்ள வைட்டமின் சி சத்து திசுக்களை சரிசெய்து சருமத்திற்கு ஊட்டமளிக்கிறது. இது கொலாஜன் உற்பத்தியை அதிகரித்து சருமத்தின் அழகை மேம்படுத்துகிறது. அம்பரெல்லா தோல் நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கவும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. அம்பரெல்லா இலைகளை வேகவைத்து, சாறு பாடி லோஷன் மற்றும் மாய்ஸ்சரைசர்களுக்கு மாற்றாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. பாரம்பரியமாக, மரத்தின் வேர் தோல் அரிப்பு சிகிச்சைக்கு பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இருமல் சிகிச்சைக்கு உதவுகிறது

இலைச்சாறு இருமல் சிகிச்சைக்கு பயன்படுத்தப்படுகிறது. அம்பரெல்லா மரத்தின் சுமார் 3 அல்லது 4 புதிய இலைகள் இரண்டு கப் தண்ணீரில் கொதிக்கவைக்கப்பட்டு சில நிமிடங்கள் நிற்க அனுமதிக்கப்படுகின்றன. கலவை வடிகட்டி மற்றும் பொதுவாக தேனுடன் எடுத்துக் கொள்ளப்படுகிறது.

இருமல் சிகிச்சைக்கும் பழத்தை பயன்படுத்தலாம். அம்பரெல்லா பழத்தை இரண்டு அல்லது மூன்று துண்டுகளாக நறுக்கி, தண்ணீர் பிழிந்து எடுக்கப்படுகிறது. சாற்றில் ஒரு சிட்டிகை உப்பு சேர்த்து ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை சாப்பிட்டு வந்தால் இருமல் நீங்கும்.

செரிமான பிரச்சனைகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க உதவுகிறது
அம்பரெல்லாவில் நார்ச்சத்து அதிகம் உள்ளது, இது செரிமானத்தை எளிதாக்குகிறது மற்றும் குடலை சுத்தம் செய்ய உதவுகிறது. மலச்சிக்கல் மற்றும் டிஸ்ஸ்பெசியா (அஜீரணம்) ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்படுபவர்களுக்கு பழத்தின் கூழ் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. பழத்தில் உள்ள அதிக நீர்ச்சத்து நீரழிவைத் தடுக்கிறது.

அம்பரெல்லா மரத்தின் பட்டை வயிற்றுப்போக்குக்கு மருந்தாகப் பயன்படுகிறது. வயிற்றுப்போக்கு, வயிற்றுப்போக்கு ஆகியவற்றால் அவதிப்படுபவர்கள், அசௌகரியத்தைப் போக்க, அம்பரெல்லா பட்டையின் மூலிகைக் கலவையை எடுத்துக் கொள்ளலாம். 5 கிராம் பட்டையைப் பயன்படுத்தி மூலிகைக் கலவை தயாரிக்கப்படுகிறது. சுத்தமான பட்டை இரண்டு கப் தண்ணீரில் தண்ணீர் பாதியாக குறைக்கப்படும் வரை கொதிக்க வைக்கப்படுகிறது. வயிற்றுப்போக்குக்கு உடனடி நிவாரணம் அளிக்க, வடிகட்டிய கலவையை உட்கொள்ளலாம்.

பார்வையை மேம்படுத்துகிறது

அம்பரெல்லா பழம் வைட்டமின் A இன் நல்ல மூலமாகும். இது காட்சி உணர்வில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. ரெட்டினோல் எனப்படும் வைட்டமின் ஏ கலவையானது கண்ணின் விழித்திரை மூலம் பெறப்படும் படங்களை விநியோகிக்க உதவுகிறது. அம்பரெல்லா இலைகளின் கஷாயம் கண்புண்களுக்கு துவைக்க பயன்படுகிறது.

ஆற்றலை வழங்குகிறது

பழத்தில் சர்க்கரை அதிகமாக உள்ளது, முக்கியமாக சுக்ரோஸ் வடிவத்தில், இது உடனடி ஆற்றலை வழங்குகிறது. அம்பரெல்லா என்பது உயிர் மற்றும் சகிப்புத்தன்மையை அதிகரிக்க ஒரு இயற்கையான மற்றும் ஆரோக்கியமான வழியாகும்.

எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது

அம்பரெல்லா பழத்தில் குறைந்த கொழுப்பு, கார்போஹைட்ரேட் மற்றும் நார்ச்சத்து அதிகம் உள்ளது. பழத்தில் கலோரிகள் குறைவாக இருந்தாலும், உடலுக்குத் தேவையான சத்துக்களை வழங்குகிறது. எனவே, உடல் எடையை குறைக்க இது ஒரு சிறந்த பழம். பழத்தின் நீர் உள்ளடக்கம் முழுமையின் உணர்வை அளிக்கிறது மற்றும் அதிகப்படியான உணவைத் தடுக்கிறது.

மற்ற நன்மைகள்

பழத்தில் உள்ள ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் புற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுகின்றன.
இது திசுக்களை புதுப்பிக்க உதவுகிறது மற்றும் இருதய நோய்களிலிருந்து பாதுகாக்கிறது.
சில இடங்களில் அம்பரெல்லா பழம் தீக்காயங்களால் ஏற்படும் காயங்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுகிறது.

பழம் உயர் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைக்கும் என்று அறிவியல் ஆய்வுகளும் நிரூபித்துள்ளன.
பழத்தின் விதைகள் அதன் ஆண்டிபயாடிக் உள்ளடக்கம் காரணமாக சுவாச நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுகிறது.

ஆம்பரெல்லா மரத்தின் இலைகளை உலர்த்தி, பொடியாக அரைத்து, வாய் புண்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுகிறது.
வேர்கள் கருத்தடை முகவராகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.
இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்த நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு இந்த பழம் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.
அம்பரெல்லாவில் உள்ள பாஸ்பரஸ் மற்றும் கால்சியம் உள்ளடக்கம் ஆரோக்கியமான எலும்புகள் மற்றும் பற்களை பராமரிக்க நன்மை பயக்கும்.

இப்பழம் பெண்களுக்கு நன்மை பயக்கும், ஏனெனில் அதில் உள்ள இரும்புச்சத்து இரத்த சிவப்பணுக்களின் உருவாக்கத்தை ஒழுங்குபடுத்துகிறது மற்றும் இரத்த சோகையைத் தடுக்க உதவுகிறது.
அம்பரெல்லா சிறுநீர் பாதை நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் மூல நோய்க்கு சிகிச்சையளிக்கவும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

அதன் பூஞ்சை காளான் பண்புகள் காரணமாக பட்டை மற்றும் இலைகள் வாய்வழி த்ரஷ் சிகிச்சைக்கு பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

செய்முறை
இனிப்பு மற்றும் புளிப்பு அம்பரெல்லா சட்னி

தேவையான பொருட்கள்:

 • அம்பரெல்லா (உரிக்கப்பட்டு துருவியது) 400 கிராம்
 • வெங்காயம் (நறுக்கியது) 1
 • பச்சை மிளகாய் 1
 • வெல்லம் 1 கப்
 • இலவங்கப்பட்டை 1
 • ஏலக்காய் காய்கள் 4
 • கறிவேப்பிலை 7 முதல் 10 இலைகள்
 • கடுகு விதைகள் 1/2 தேக்கரண்டி
 • தண்ணீர் 2 கப்
 • எண்ணெய் 2 தேக்கரண்டி
 • ருசிக்க உப்பு
 • முறை:

ஒரு மேலோட்டமான பாத்திரத்தில், எண்ணெய் சேர்க்கவும்; எண்ணெய் சூடானதும், கடுகு, கறிவேப்பிலை, இலவங்கப்பட்டை மற்றும் ஏலக்காய் சேர்க்கவும்.
பொடியாக நறுக்கிய வெங்காயம், பச்சை மிளகாய் சேர்த்து கசியும் வரை வதக்கவும்.
ஒரு தனி கடாயில், 2 கப் தண்ணீரில், வெல்லம் சேர்த்து, அது கரையும் வரை கொதிக்க வைக்கவும். அழுக்கை அகற்ற சிரப்பை வடிகட்டவும்.
வெங்காயம் ஒளிஊடுருவியதும், வெல்லம் தண்ணீர், துருவிய ஆம்பிளை மற்றும் ஒரு சிட்டிகை உப்பு சேர்க்கவும். மிதமான தீயில் மென்மையான வரை சமைக்கவும்.

One thought on “அம்பரெல்லாவின் ஆரோக்கிய நன்மைகள்”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *